Thành viên

Đăng nhập Đăng ký
Đăng tin miễn phí
Đang mở bán Căn hộ chung cư

HIYORI Aqua Tower

HIYORI Aqua Tower, Phường Sơn Trà, Đà Nẵng

Chủ đầu tư: Đang cập nhật

Chia sẻ
Zalo Facebook

Giá bán đang cập nhật

Cập nhật 25/07/2026

1.850 m²

Quy mô

202 căn hộ

Số căn / quy mô

Đang mở bán

Tiến độ

Gồm tòa tháp cao 25 tầng, 02 tầng hầm

Quy mô xây dựng

Giới thiệu dự án

HIYORI Aqua Tower (Chung cư Tháp Đại Dương) là dự án căn hộ cao cấp tại quận Sơn Trà, thành phố Đà Nẵng, do Công ty TNHH Aqua Tower làm chủ đầu tư và Công ty TNHH MTV Sun Frontier Đà Nẵng làm đơn vị phát triển. Dự án gồm 01 tòa tháp cao 25 tầng nổi, 02 tầng hầm với số lượng 202 căn hộ, được xây dựng theo tiêu chuẩn Nhật Bản.

Phối cảnh dự án HIYORI Aqua Tower

Vị Trí

Dự án HIYORI Aqua Tower tọa lạc tại lô số 03, khu A2-1, Tổ hợp trung tâm thương mại, văn phòng cho thuê, nhà ở cao tầng và biệt thự cao cấp Sơn Trà - Điện Ngọc, thuộc dự án Khu TĐC Đầu tuyến Sơn Trà - Điện Ngọc, phường Thọ Quang, quận Sơn Trà, thành phố Đà Nẵng.

Tiếp giáp vùng:

  • Phía Đông giáp với đất xây dựng chung cư
  • Phía Tây giáp đường Lê Đức Thọ
  • Phía Nam giáp đường Ngô Cao Lãng
  • Phía Bắc giáp đất trống
Vị trí dự án HIYORI Aqua Tower

Mặt Bằng - Thiết Kế

Dự án HIYORI Aqua Tower gồm tòa tháp cao 25 tầng, 02 tầng hầm, với:

  • Diện tích đất 1.850m2
  • Mật độ xây dựng 57,38%
  • Diện tích xây dựng 1.061,6m2
  • Tổng diện tích sàn xây dựng (không gồm hầm): 20.776,2m2

Thiết kế tòa tháp:

  • 02 tầng hầm: Bãi đỗ xe, phòng kỹ thuật
  • Tầng 1: Sảnh đón, khu thương mại dịch vụ, khu vực đỗ xe
  • Tầng 2: Không gian sinh hoạt cộng đồng, nhà trẻ, khu thương mại dịch vụ, tiện ích cộng đồng, phòng ban quản lý tòa nhà
  • Tầng 3: 09 căn hộ ở (diện tích từ 49m2-79,5m2), khu vực kỹ thuật
  • Tầng 4: 09 căn hộ ở (diện tích từ 49m2-79,5m2), khu vực cảnh quan
  • Tầng 5-15, 17-24: Căn hộ ở (diện tích từ 49m2-79,5m2), mật độ 09 căn/tầng
  • Tầng 16: 09 căn hộ ở (diện tích từ 44,4m2-79,5m2), phòng trực PCCC
  • Tầng 25: 04 căn hộ ở (diện tích từ 113,3m2-163,2m2)
  • Tum thang: Phòng kỹ thuật, thang thoát hiểm

Số lượng: 202 căn, diện tích từ 44,4m2 đến 163,2m2 (1 phòng ngủ đến 3 phòng ngủ).

Tiện Ích

Dự án HIYORI Aqua Tower được đầu tư hệ thống tiện ích đầy đủ, phục vụ đời sống của cư dân:

  • Bể bơi
  • Sân vườn
  • Nhà trẻ
  • Siêu thị mini
  • Phòng gym
  • Khu thương mại
  • Khu sinh hoạt cộng đồng
  • Bãi giữ xe..

Tiến Độ

Ngày 19/12/2025, Chủ đầu tư dự án HIYORI Aqua Tower đã có buổi ký kết hợp tác cùng Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Hưng Phát Corp - Chính thức trở thành Đại lý phân phối chính thức của dự án.

Lễ khởi công dự án căn hộ cao cấp HIYORI Aqua Tower đã được tổ chức vào ngày 10/9/2024.

Tiến độ dự án

  • Khởi công

  • Thi công

  • Mở bán

  • Bàn giao

Thông tin chi tiết

Tên thương mại HIYORI Aqua Tower
Loại hình Căn hộ chung cư
Địa chỉ Phường Thọ Quang, Quận Sơn Trà, Đà Nẵng
Diện tích khu đất 1.850 m²
Diện tích xây dựng 106 m²
Tổng số căn 202 căn hộ
Quy mô Gồm tòa tháp cao 25 tầng, 02 tầng hầm
Tiến độ Đang mở bán
Trạng thái Đang mở bán
Mật độ xây dựng 57 %

Vị trí trên bản đồ